Thiết bị chống sét nguồn 24VDC DS210-24DC (2P, Type 2, 2kA)
Giá tham khảo :
Liên hệ
  • Series
    DS210-DC
  • Model
    DS210-24DC
  • Thương hiệu / Xuất xứ
    CITEL / FRANCE
  • Điện áp: Un 24Vdc, Uc 30Vdc/15Vac, Type 2/3
  • Công nghệ Varistor và cầu chì nhiệt ngắt mạch
  • Dòng cắt xung (8/20µs) In 1kA/p, Imax 2kA/p, dòng tải 20A
  • Dòng rò <0,1mA, không dòng phóng theo, chịu ngắn mạch 1kA
  • Hướng bảo vệ CM/DM, cấp bảo vệ Up 105V
  • Báo tình trạng hoạt động: đèn Led xanh (tắt - thay thế)
  • Lắp đặt trên din-ray, đấu song song hoặc nối tiếp mạng điện
  • Đáp ứng IEC-EN 61643-11, UL1449
DS210-24DC
Bảo vệ đầu cuối cho cho thiết bị điện 24Vdc
DS210-24DC của CITEL là phiên bản chống sét DC dùng cho nguồn 24V, thuộc dòng sản phẩm chống sét lan truyền DC Type 2 hoặc Type 3 có đèn Led cảnh báo. Bảo vệ cho các thiết bị điện sử dụng nguồn 24V DC/AC an toàn trước các xung điện áp lan truyền trên đường dây.
DS210-24DC được trang bị phần tử biến trở năng lượng cao phù hợp các mức điện áp 24V: Varistor có bộ phận ngắt nhiệt để nhận biết tình trạng hoạt động tốt hay không, đèn LED màu xanh cho biết chúng đang sử dụng tốt, hoặc nó sẽ tắt khi đã hư hỏng, cần phải thay thế.
DS210-24DC được kết nối song song với đường dây nguồn DC cần bảo vệ, không phụ thuộc dòng tải.
Sơ đồ chống sét nguồn dc DS210-DC
Model DS210-24DC
Type của thiết bị (theo IEC 61643-11) Type 2/3
Cực được bảo vệ (Pole) 2P (+ và -)
Hệ thống điện 24 Vdc
Điện áp hệ thống định mức DC - (Un-dc) 24 Vdc
Điện áp hoạt động tối đa AC L-N - (Uc) 15 Vac
Điện áp hoạt động tối đa DC - (Uc) 30 Vdc
Dòng tải tối đa - (IL) 20 A
Dòng rò nối đất - (Ipe) < 0.1 mA
Dòng liên tục ở Uc - (Ic) < 0.1 mA
Dòng tiêu thụ thường xuyên PV - (Icpv) < 0.1 mA
Dòng phóng theo - (If) không
Khả năng cắt dòng xung định mức (Thử nghiệm 15 lần xung 8/20 μs) - (In) 1 kA
Khả năng cắt dòng xung tối đa (Chịu được tối đa xung 8/20 μs ) - (Imax) 2 kA
Dòng thoát xung tổng (Chịu được tối đa xung 8/20 μs ) - (Imax ltotal) 2 kA
Chịu ngắn mạch tối đa PV - (Iscpv) 1 kA
Kiểu kết nối +/-/PE
Kiểu bảo vệ đồng hướng/ lệch hướng
Cấp bảo vệ @In (8/20µs) - (Up) 105 V
Bảo vệ ngắt nhiệt bên trong
Phần tử bảo vệ bên trong MOV
Cấu hình đế và mod DS210-12DC
Cấu hình lắp đặt 2 cực (+ và -)
Kết nối đến mạng điện siết ốc : 1.5-10 mm² (+/-) và 2.5-25 mm² (G)
Hình dạng module kiểu ghim-rút/ 2 cực
Kiểu lắp đặt Lắp trên ray 35 mm (EN60715)
Chất liệu vỏ thiết bị Thermoplastic UL94-V0
Nhiệt độ hoạt động -40 / +85 °C
Cấp bảo vệ chống thâm nhập IP20
Chế độ an toàn Ngắt kết nối khỏi nguồn điện DC
Báo hiệu tình trang hoạt động đèn LED xanh tắt - thay thế
Kích thước xem sơ đồ
Ngắt kết nối nhiệt bên trong
Cầu chì kết hợp Loại gG - 10 A